നടൻ മേള രഘു അന്തരിച്ചു.

നടൻ മേള രഘു കൊച്ചിയിലെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയിൽ അന്തരിച്ചു.വീട്ടിൽ വച്ചുണ്ടായ പരിക്കിനെ തുടർന്ന് കുറച്ചു ദിവസങ്ങളായി ആശുപത്രിയിലായിരുന്നു.

1980 ൽ കെ ജി ജോർജ് സംവിധാനം ചെയ്ത ‘മേള’ എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെയാണ് രഘു സിനിമാ ലോകത്തേക്ക് എത്തുന്നത്. ചിത്രത്തിലെ സർക്കസ് കോമാളിയായ രഘു എന്ന നായകനായി അദ്ദേഹം അഭിനയിച്ചു. ചിത്രം റിലീസ് ചെയ്തതിന് ശേഷം അദ്ദേഹം തൻറെ പേര് പുത്തൻവേലി ശശിധരനിൽ നിന്ന് മേള രഘു എന്നാക്കി മാറ്റാൻ തീരുമാനിച്ചു. അത് പിന്നീട് അദ്ദേഹത്തിന്റെ സ്ക്രീൻ നാമമായി മാറി. പ്രേം നസീർ, ജയൻ എന്നിവരുൾപ്പെടെയുള്ള താരങ്ങളെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള ഒരു കാലഘട്ടത്തിൽ ഒരു കുള്ളൻ നടനെ ഒരുനായകനായി അവതരിപ്പിച്ചതിനാൽ ചിത്രം അന്ന് പ്രധാനവാർത്തകളായിരുന്നു. ചിത്രത്തിൽ മമ്മൂട്ടിയും ഒരു സപ്പോർട്ടിംഗ് റോളിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു. മമ്മൂട്ടിയുടെയും ശ്രീനിവാസന്റെയും അഭിനയ ജീവിതത്തില്‍ വഴിത്തിരിവായ മേള എന്ന സിനിമ അങ്ങനെ രഘുവിനും വഴിത്തിരിവായി. ആ സിനിമയുടെ പേര് ജീവിതത്തിന്റെ ഭാഗവുമായി.

സഞ്ചാരി , കക്കോത്തിക്കാവിലെ അപ്പുപ്പൻ താടികൽ, അത്ഭുത ദ്വീപ്, ഒരു ഇന്ത്യൻ പ്രണയകഥ എന്നീ സിനിമകളിലും ശ്രദ്ധേയമായ വേഷങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. മുപ്പതിലധികം മലയാള സിനിമകളിൽ അഭിനയിച്ച രഘുവിന് നടൻ കമൽ ഹാസനൊപ്പം അപൂർവ സഹോദരംഗൽ (1989) എന്ന ചിത്രത്തിലും അഭിനയിക്കാൻ കഴിഞ്ഞു. ജീതു ജോസഫ് സംവിധാനം ചെയ്ത ദൃശ്യം 2 ആയിരുന്നു അദ്ദേഹത്തിന്റെ അവസാന ചിത്രം. ദൂരദർശനിൽ വേലുമലു സർക്കസ് സംപ്രേഷണം ചെയ്ത ടിവി സീരിയലിലും കെപി‌എസിയുടെ നാടകങ്ങളിലും അഭിനയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

സ്‌കൂള്‍ പഠനകാലത്ത് സ്‌കൂള്‍ നാടകങ്ങളിലും മോണോ ആക്ടിലും സജീവമായിരുന്നു. കോളജിലെത്തിയപ്പോഴും പഠനം രണ്ടാം പരിഗണനയായി. കലയോടായിരുന്നു കമ്പം. പഠനത്തില്‍ പിന്നോട്ടായപ്പോഴാണ് കലാജീവിതം കെട്ടിപ്പടുക്കാന്‍ സര്‍ക്കസ് കൂടാരത്തിലെത്തുന്നതെന്ന് രഘു പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. അങ്ങനെ സര്‍ക്കസ് ജീവിതത്തിലൂടെ ഭാരത് സര്‍ക്കസില്‍ നല്ലൊരു ജോക്കര്‍ ആയി.

ശ്രീധരന്‍ ചമ്പാടിന്റെ സര്‍ക്കസ് അനുഭവങ്ങളില്‍ പിറന്ന മേളയില്‍ സർക്കസിലെ കോമാളിയായ താരത്തെ അവതരിപ്പിക്കാന്‍ ഉയരം കുറഞ്ഞൊരാളെ തേടുകയായിരുന്നു സംവിധായകൻ കെ.ജി ജോര്‍ജ്ജ്. അങ്ങനെയാണ് തമ്പിലെ കോമാളിയെ തേടി കെ.ജി ജോര്‍ജ്ജിന്റെ സിനിമാ സെറ്റില്‍ നിന്ന് നടന്‍ ശ്രീനിവാസന്‍ ഭാരത് സര്‍ക്കസില്‍എത്തുന്നത്.

Related posts